AC129

ยินดีต้อนรับสู่ AC129 Board คับ
กรุณาเข้าสู่ระบบเพื่อดูฟอรั่มและMenuอื่นๆอีก

Join the forum, it's quick and easy

AC129

ยินดีต้อนรับสู่ AC129 Board คับ
กรุณาเข้าสู่ระบบเพื่อดูฟอรั่มและMenuอื่นๆอีก

AC129

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ยินดีต้อนรับสู่ ac129.thai-forum.net คับ

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

เว็บดีๆ

Top posters

Admin_Gato (87)
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_vote_lcapหนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_voting_barหนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_vote_rcap 
jasmin5551 (50)
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_vote_lcapหนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_voting_barหนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_vote_rcap 
Lattes_Hubb (32)
boatship (15)
yu129 (7)
TiegFAKE (6)
film400 (3)
boom001 (2)
แอดมิน onepiece-gang (2)
ackang129 (2)

เช็คความเร็วเน็ต

March 2024

MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
25262728293031

Calendar Calendar

Latest topics

» Photoshop CS4 !!! ใช้ได้จริง
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeSat May 15, 2010 5:13 pm by แอดมิน onepiece-gang

» ความเจ๋งของเว็บนี้
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeSat May 15, 2010 5:09 pm by แอดมิน onepiece-gang

» ขอโปรแกรม AVS Video Editor 4.2.1.166
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeTue Apr 06, 2010 8:35 pm by jasmin5551

» Heartbeat ver.chipmunk 55555555
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeMon Apr 05, 2010 1:16 pm by jasmin5551

» เกมส์ไพ่สลาฟ SLAVE
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeSat Mar 20, 2010 4:21 pm by film400

» เกมสนุกเกอร์
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeSat Mar 20, 2010 4:16 pm by film400

» Photoshop CS2 Update [For MAC]
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeThu Feb 25, 2010 8:14 pm by Admin_Gato

» แนะนำคับ GamesTorrents
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeSun Feb 21, 2010 7:52 pm by Admin_Gato

» Field Runner 25 mb
หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า I_icon_minitimeSun Feb 21, 2010 7:25 pm by Admin_Gato

Do you want to have money?

หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า

jasmin5551
    jasmin5551
    จ่าสิบตรี ขั้น5
    จ่าสิบตรี ขั้น5

คำขอบคุณ : 0
    อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
    โรงเรียน โรงเรียน : โรงเรียนราชนีบน

หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า Empty หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า

ตั้งหัวข้อ  jasmin5551 Sun Jan 24, 2010 3:43 pm

URL=https://2img.net/r/ihimizer/i/98591391700bw7.jpg/]หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า 98591391700bw7[/URL]

หนึ่งเกมดังจาก Lionhead Studios ที่สมมติให้เราได้เป็น พระเจ้า (จอร์จ มันยอดมาก -*-a) ซึ่งเดินทางมาจากไหนในจักรวาลไม่รู้ ดูเอาจากไตเติ้ล
    ซึ่งนี่เป็นปฐมบทของสงครามแห่งศรัทธา ด้วยรูปแบบการเล่นที่ดูเหมือนว่าคุณเป็นพระเจ้าจริงๆ สามารถควบคุมสั่งการชุมชนของคุณได้
    ซึ่งการที่จะควบคุมพวกเขาเหล่านั้นได้ พวกเขาต้องมีความศรัทธาในตัวคุณ ยิ่งทีความธรัทธามากเพียงใด คุณก็มีอำนาจมากขึ้นเท่านั้น
    และที่แน่นอน เมื่อคุณเป็นพระเจ้า คุนย่อมเลือกที่จะเป็นพระเจ้าใจแบบของคุณ พระเจ้าผู้สร้างโลก หรือพระเจ้าผู้ทำลาย...

ในเกมคุณจะได้บังคับชาวเมืองในการสร้างสรรค์สิ่งต่าง ๆ เลี้ยงสัตว์ ปลูกสร้าง เต้นรำสรรค์เสริญเพื่อเพิ่มพลัง หรือแม้กระทั่งบูชายันต์
    อีกทั้งยังสามารถมีสัตว์เลี้ยงของเทพเจ้าได้อีกด้วย ซึ่งสัตว์เลี้ยงของคุณมีด้วยกันทั้งสิ้น 3 ตัว(ซึ่งสามารถ Download เพิ่มได้)
    มันสามารถสามารถที่จะเรียนรู้สิ่งต่างๆรอบตัวได้ เช่น การช่วยเหลือการตัดไม้ ช่วยชีวิตคนจมน้ำ ทำฟาร์ม รวมถึงการสร้างปาฏิหาริย์แทนคุณอีกด้วย
    ซึ่งสิ่งเหล่านี้คณุต้องฝึกให้มันเป็นไปในทิศทางที่ต ้องการ

ในดินแดนนี้ไม่ได้มีพระเจ้าเพียงองค์เดียว ซึ่งก็ต้องมีการแย่งชิงศรัทธาในตัวพระเจ้าแต่ละองค์ ซึ่งนั่นคือเป้าหมาย พลังอันยิ่งใหญ่จะอยู่ที่พระเจ้าองค์ใด
    บทสุดท้ายจะจบเช่นไร คุณจะได้ยิ่งใหญ่ในปฐพีหรือไม่ หรือคุณจะกลายเป็นอดีตที่ประชาชนจงเกลียดจงชังและไร้ ซึ่งศรัทธาในตัวคุณ....
    ทุกอย่างอยู่ในมือคุณ...

ความต้องการของระบบ
    ตัวประมวลผล - ตัวประมวลผล Intel Pentium(r) MMX ความเร็ว 350 MHz
    หน่วยความจำ - 64 Mb
    พื้นที่บนฮาร์ดดิสก์ - พื้นที่ว่าง 600 Mb บนฮาร์ดดิสก์
    ระบบปฏิบัติการ - Windows(r) 95/98/ME/2000
    ความเร็วของซีดีรอม - ไดร์ฟซีดีรอมความเร็ว 4x
    การ์ดจอ - การ์ดเร่งความเร็ว 3 มิติแบบ PCI หรือ AGP ที่มีหน่วยความจำ 8Mb ที่สนับสนุน Direct3D(tm)
    ซาวด์การ์ด - ซาวด์การ์ดที่รองรับ DirectX7.0a
    DirectX - DirectX7.0a (ให้มาในแผ่นซีดีเกม)

Download มี6ไฟล์ 5ไฟล์แรก 120 MB ไฟล์สุดท้าย 7.8 MB
    Part 1 : http://sv5.gushare.com/file.php?file...22efd8351d7c12
    Part 2 : http://sv5.gushare.com/file.php?file...460c866106cd82
    Part 3 : http://sv5.gushare.com/file.php?file...ec9a855c36bc8d
    Part 4 : http://sv5.gushare.com/file.php?file...ee5f6aee24a327
    Part 5 : http://sv5.gushare.com/file.php?file...f6b9797c12de17
    Part 6 : http://sv2.gushare.com/file.php?file...8c39dd69fb5221

เวลาขณะนี้ Fri Mar 29, 2024 9:07 am