AC129

ยินดีต้อนรับสู่ AC129 Board คับ
กรุณาเข้าสู่ระบบเพื่อดูฟอรั่มและMenuอื่นๆอีก

ยินดีต้อนรับสู่ ac129.thai-forum.net คับ

เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

เว็บดีๆ

Top posters

Admin_Gato (87)

jasmin5551 (50)

Lattes_Hubb (32)

boatship (15)

yu129 (7)

TiegFAKE (6)

film400 (3)

boom001 (2)

แอดมิน onepiece-gang (2)

ackang129 (2)

เช็คความเร็วเน็ต

November 2018

MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
2627282930  

Calendar Calendar

Latest topics

Do you want to have money?

เทคนิคการทำหลอกFiFA

Share
    jasmin5551
    จ่าสิบตรี ขั้น5
    จ่าสิบตรี ขั้น5

คำขอบคุณ : 0
    อาชีพ อาชีพ : นักเรียน
    โรงเรียน โรงเรียน : โรงเรียนราชนีบน

เทคนิคการทำหลอกFiFA

ตั้งหัวข้อ  jasmin5551 on Sun Jan 24, 2010 3:53 pm

สูตรต่างๆเหล่านี้ผู้เล่นสามารถทำได้ทุกตัวครับ (ลองแล้ว rena ของลิเวอร์พูลก็ทำได้)

แต่จะทำแล้วสวยหรือสามารถหลอกคู่ต่อสู้ได้นั้น จะขึ้นอยู่กับ Satat ของตัวละครนั้นๆ

Stat ที่มีผลกับท่าทางการหลอกคือ Stat การเลี้ยงบอล/ส่งบอล

ปล.สูตรต่างๆเหล่านี้จะทำได้ง่ายขึ้นถ้าใช้จอยที่มีอนาล็อค

1.ท่าคลึงบอลหลอก (แบบซีดาน)

- กด Shift ค้าง แล้วหมุนอนาล็อค 1 รอบ ทวนเข็มนาฬิกา

2.ท่ากระดกบอลข้ามหัวกองหลัง

- กด Shift ค้าง แล้วหมุนอนาล็อค 1 รอบครึ่งทวนเข็มนาฬิกา

วันนี้เอาแค่นี้ก่อน เดวพรุ่งนี้มาอัพให้ ขอบคุณครับ

อัพต่อให้นะครับ บางอย่างหลายๆคนอาจจะรู้แล้ว แต่สำหรับคนที่เล่น วินนิ่งมาตลอด(รวมทั้งผม)

อาจจะยังไม่เข้าใจ fifa เท่าไหร่ หวังว่าจะเป็นประโยชน์นะครับ

3. การคลึงบอลอยู่กับที่

กด C ค้างเอาไว้+ทิศทางที่ต้องการคลึงบอล ใช้สำหรับหลอกคู่ต่อสู้นอกกรอบเขตโทษด้านซ้าย

ขวา ใช้ได้ดีในจังหวะหลบการเสียบสกัด เพราะเมื่อเราปล่อยปุ่ม C แล้วกดทิศทางตามจะเป็นการ

กระชากบอลไปในทิศทางนั้น กดยิงตามได้เลย ถ้าเข้าก็เหมือนในทีวีเลย Fire13+

4. สับขาหลอก

กด Q หรือ shift ค้างไว้นี่แหละจำไม่ได้ แล้วกดทิศทางไปด้านหน้า 2 ที ท่านี้ไม่ค่อยใช้เพราะมันสับ

หลอกแค่ทีเดียว

5. การวิ่งกระชากบอล (แตะยาวๆ)

กด Shift ค้างไว้ขณะที่เราวิ่ง บอลจะไปไกลตัวเราและทำให้เราวิ่งกระชากได้เร็วขึ้น

6. การยิงฟรีคิก

แนะนำให้หาตัวยิงประจำทีม อัพ Stat Free kick ให้ได้มากกว่า 80 ยิงเข้าเกือบทุกลูก ไม่เข้าก็

ชนคาน (ต้องได้ระยะด้วย) กด D แค่นิดเดียว หัดยิงบ่อยๆ ขั้นแรกไม่ต้องกดทิศทางเพราะบอล

มันจะไซด์เยอะ แค่กด D เล็งมุมๆก็เข้าแล้ว

7. การเตะมุม

กด A จะเป็นการเปิดลูกโด่ง โหม่งยากมากๆ

กด d จะเป็นการเปิดลูกพุ่ง แนะนำให้ใช้ เพราะจะทำให้ประตูออกมาตัดบอลยาก โอกาสโหม่งได้สูง

8. การส่ง+รับบอลให้บอลพุ่งไปข้างหลังไกลๆ (ไม่เข้าใจลองทำดูครับ)

ใช้เมื่อเรา 1-1 กับกองหลัง โดยเราหันหลังให้ประตู ให้คนที่จะส่ง กด Shift ค้างไว้ แล้วกด S ส่ง

เมื่อบอลมาถึงตัวกองหน้า ให้กดทิศทางกลับหลังพุ่งไปที่ประตู กองหน้าจะปล่อยบอลแล้วสปริ้นผ่าน

กองหลังตามบอลไปอย่างรวดเร็ว (เจอกองหลังเก่งๆเราจะชนมันล้มเลย ไม่ได้ฟาวด้วย)

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ การเล่น 1 2 หรือชิ่ง หลายๆคนอาจจะรู้แล้วแต่มีบางทริคที่ใช้ได้ดีเลย

เวลาขณะนี้ Sat Nov 17, 2018 12:31 pm